Violet
Dethi

Tin tức thư viện

Chức năng Dừng xem quảng cáo trên violet.vn

12087057 Kính chào các thầy, cô! Hiện tại, kinh phí duy trì hệ thống dựa chủ yếu vào việc đặt quảng cáo trên hệ thống. Tuy nhiên, đôi khi có gây một số trở ngại đối với thầy, cô khi truy cập. Vì vậy, để thuận tiện trong việc sử dụng thư viện hệ thống đã cung cấp chức năng...
Xem tiếp

Hỗ trợ kĩ thuật

  • (024) 62 930 536
  • 091 912 4899
  • hotro@violet.vn

Liên hệ quảng cáo

  • (024) 66 745 632
  • 096 181 2005
  • contact@bachkim.vn

Tìm kiếm Đề thi, Kiểm tra

Kiểm tra chương I phần hình học

Wait
  • Begin_button
  • Prev_button
  • Play_button
  • Stop_button
  • Next_button
  • End_button
  • 0 / 0
  • Loading_status
Nhấn vào đây để tải về
Báo tài liệu có sai sót
Nhắn tin cho tác giả
(Tài liệu chưa được thẩm định)
Nguồn: Tham khảo
Người gửi: Thế Bình
Ngày gửi: 07h:03' 30-01-2018
Dung lượng: 72.7 KB
Số lượt tải: 1945
Số lượt thích: 0 người
Câu 1. A
Câu 2. C
Câu 3. C
Câu 4. C
Câu 5. D
Câu 6. D
Câu 7. D
Câu 8. D
Câu 9. B
Câu 10. B
Câu 11. A
Câu 12. C
Câu 13. C
Tần số góc
ω
k
m⇒k=m
ω
2
0,1.20
2=40
N
m

Câu 14. C
Khoảng cách gần nhau nhất giữa hai cực đại trên đoạn S1S2 bằng

λ
2
6
2=3 cm
Câu 15.D
Hệ số công suất
cosφ
R
Z
R
R
2
Z
L
2
R
R
2
R
2
1
2=0,71
Câu 16. D
Khoảng cách giữa hai vân sáng liên tiếp là khoảng vân
i
λD
a
0,5.2
0,5=2 mm
Câu 17. D
Năng lượng kích hoạt tương tự công thoát của quag điện ngoài
A
hc
λ
0
6,625.10−34
3.10
8
4,97.10−6
1,6.10−19=0,25 eV
Câu 18. D
Năng lượng liên kết riêng

Δ𝑚
𝑐
2
𝐴
𝑋
Δ𝑚
𝑐
2
𝐴
𝑌

Suy ra Y bền hơn X
Câu 19. B
Từ thông qua khung dây
Φ=BScosα
0,12.20.10−4.cos
60
0
1,2.10−4 Wb
Câu 20. B
Tốc độ ánh sáng giảm n lần
v
c
n
3.10
8
1,33
2,26.10
8
m
s
2,26.10
5
km
s

Câu 21. C
Để có sóng dừng ổn định thì chiều dài sợi dây phải bằng
ℓ=k
λ
2
kv
2f hay k
2ℓf
v


k
max
2ℓ
f
max
v
2.2.19
20=3,8 và
k
min
2ℓ
f
min
v=2,2
⇒k=3
Ba bó sóng thì có 4 nút kể cả hai đầu dây.

Câu 22. B
i
π
20
10−6=2
cos
2.10
7
π
20
10−6
π
2=0

Khi đó
q
Q
0
I
0
ω
2
2.10
7
10−7 C=0,1 μC
Câu 23. D
Trong ống Cu-lít-giơ thì

e
U
1
2
m
v
A
2
1
2
m
v
K
2=2017
1
2
m
v
K
2
v
K
2
e
U
2017m
2.1,6.10−19.3000
2017.9,1.10−31=723 km/s
Câu 24. D
Lực điện đóng vai trò lực hướng tâm

k
e
2
r
2
m
v
2
r⇒v
k
e
2
m
n
2
r
0

s=vt
9.10
9
1,6
2
10−38
9,1.10−31
3
2
5,3.10−11
10−8=7,29 mm
Câu 25. A
Lực do q1, q2 tác dụng lần lượt là

F
1
9.10
9
10−8
10−8
0,05
2
3,6.10−4
N,
F
2
9.10
9
3.10−8
10−8
0,05
2=10,8
10−4
N
cosα
2.5
2
8
2
2.5.5=−0,28
F
F
1
2
F
2
2−2
F
1
F
2.cosα
3,6
2
10,8
2+2.3,6.10,8.0,28
10−4
1,23.10−3
N
Câu 26. C

R
3
R
2⇒I=2
I
A=1,2 A
UAB = IAR3 = E –I(R1 + r) → r = 1 Ω
 
Gửi ý kiến